กรกฎาคม 24, 2017, 09:37:25 PM
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
แนะนำ: รับริจาคทุนทรัพย์ตรวจ DNA. พิสูจ์ความเป็นไทย  พลเมืองของรัฐไทย ที่ทุกวันนี้ยังไร้ตัวตน และไร้สัญชาติต้องการ ความช่วยเหลือจากคุณ

+  MeTuKYang.com :: มีทุกอย่างที่คุณต้องการ
|-+  MeTuKYang
| |-+  รายงาน การบ้าน Lecture สไลด์ E-Books ทุกอย่างเกี่ยวกับการเรียน
| | |-+  สารบัญ Lecture Slide เนื้อหาบทเรียน ข้อมูลวิชาเรียน จ้า!
หน้า: [1] ส่งหัวข้อนี้ พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: สารบัญ Lecture Slide เนื้อหาบทเรียน ข้อมูลวิชาเรียน จ้า!  (อ่าน 12887 ครั้ง)
MeTuKYang
ผู้ดูแลการแบ่งปัน
จิตใจสูงส่ง

ความโดนใจ : 32

ความเอื้อเฟื้อ: 755

« เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2008, 03:03:04 PM »

ชี้แจงสักนิด

หน้านี้ก็เป็นหน้าที่รวบรวมเนื้อหาวิชาต่าง ๆ ไว้นะครับ โดยจะแบ่งเป็นตามรายวิชา พร้อมบอกรหัสวิชาด้วย โดยรหัสวิชาอ้างอิงจากมหาวิทยาลัยขอนแก่นนะครับ ถ้าไม่ได้เรียนที่ขอนแก่นก็ไม่ต้องตกใจ ไม่ต้องสนใจเลยครับ ดูแค่เนื้อหาข้างในแค่นั้นพอครับเพราะเราเอาเนื้อหาไปอ่านหนิ ไม่ได้เอารหัสวิชาซะหน่อย ที่บอกรหัสวิชาด้วยก็เพื่อการอ้างอิงและจะได้ค้นหาสะดวกขึ้นก็เท่านั้นเองครับ

เนื้อหาที่นำมาก็เอามาจากหลายที่นะครับ ทั้ง Slide, ชีท, Lecture ที่ผมและเพื่อน ๆ จด แล้วก็ scan มาให้ครับ โดยจะคัดอันที่คิดว่าดีและสมบูรณ์มาให้นะครับ เพราะมันเยอะมากเอามาหมดคงไม่ไหว

ถ้าเห็นอันที่เป็นชีทมีลายมือคนเขียนก็ไม่ต้องตกใจครับ เพราะผม scan มาจากต้นฉบับของจริง ตอนแรกผมก็คิดว่าอันที่มีลายมือคนอื่นเขียนมันคงไม่ดี มันผ่านมือคนอื่นมาแล้ว แต่มาคิดดูดี ๆ มันกลับดีซะอีกครับที่เคยผ่านคนที่เคยเรียนมาแล้ว รู้จุดเน้นว่าอะไรสำคัญ ขีดไฮไลด์ไว้ให้เราแล้ว ทำให้เราไม่ต้องเสียเวลามากในการอ่านทำความเข้าใจ

สารบัญ Lecture Slide เนื้อหาบทเรียน ข้อมูลวิชาเรียน
          312 112 Basic Organic Chemistry : เคมีอินทรีย์พื้นฐาน
          315 181 General Physics Laboratory I : ปฏิบัติการฟิสิกส์ทั่วไป 1
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 04, 2008, 11:30:37 PM โดย MeTuKYang » แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

อยากเห็นอะไรแปลกตา อยากจะมีสิทธิพิเศษ อยากโพสได้ แค่สมัครสมาชิก  ง่าย ๆ กรอกเพียง 3 อย่างเท่านั้น
pran55
เริ่มรู้จักการให้
*

ความโดนใจ : 0

ความเอื้อเฟื้อ: 2

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2012, 02:56:19 PM »

และบริเวณตลาดโรงเกลือ วิธีการเล่น sbobet มาตรฐาน jackpot  อย่างเด็ดขาด หากลงทุนเยอะ ต้องการความชัวร์ เชิญที่ ลูกจ้างงานเหมาบริการ สังกัดกองสาธารณสุข  โดยผู้ชนะเลิศจะได้รับเงินรางวัลพร้อมรับสิทธิ์ไปชมการแข่งขันสนุกเกอร์ระดับโลก ที่ประเทศอังกฤษ อีกด้วย princess crown ทางเข้า
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
godone108
*

ความเอื้อเฟื้อ: 7

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2012, 07:09:14 PM »

ข้างบนเขาเป็นอะไรหว่า งง
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

Keusstasskid
*

ความเอื้อเฟื้อ: 2

« ตอบ #3 เมื่อ: มีนาคม 25, 2015, 02:35:24 PM »

Lecture Slide  เป็นบทเรียนแบบไหนหรอครับ

หน้า: [1] ส่งหัวข้อนี้ พิมพ์